โหลดหนัง HD หนังใหม่ ซีรีย์ เกมส์คอม เพลง การ์ตูน หนังโป๊ 18+ Munload.Net ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
พฤศจิกายน 29, 2014, 08:22:55 AM *

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก Topop truemoney VIP Payment 086-0083626  
vip
กด like ในแฟนเพจ Munload ด้วยนะคะ คลิ๊ก
ขอความร่วมมือ งดแจกเพลงของค่ายต่อไปนี้ เด็ดขาด คลิ๊ก
แจ้งไฟล์ละเมิดลิขสิทธิ์ ที่ admin@munload.net
ห้าม ครอบลิ้งค์ ilix.in หรือ ครอบสองชั้น หรือเวปที่กรอกรหัสยุ่งยาก ห้ามอัปเวป filecondo พบเห็นลบกระทู้ พร้อมแบนทันที

หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: DeepFreeze สุดยอดโปรแกรมป้องกัน Virus  (อ่าน 16117 ครั้ง)
Munload.net
Administrator

« เมื่อ: มกราคม 22, 2009, 06:46:35 PM »

โปรแกรมตัวนี้เป็นโปรแกรมทำให้เครื่องไม่มีทางโดยไวรัส (อ่ะๆ งง งง ดิ) เพราะเจ้าตัวโปรแกรมนี้มันจะไม่ทำการบันทึกค่าใดๆ ลงไปในเครื่องเลย จะกว่าจะทำ ปิดตัวโปรแกรมนี้ไปก่อน

ไม่ว่าจะเปิดเว็บ *** (ขอสงวนคำนะครับ) ที่มีไวรัส หรือจะโหลดคลิบที่แทรกไวรัส หรือจะเป็นพวกหน้าม้าที่คอยจะแอบเจาะเข้ามา
    เจ้าโปแกรมตัวนี้ จำทำการคืนก่อนติดตั้งโปรแกรมนี้ มาให้หลังเปิดเครื่องใหม่ อาทิเช่น

ตย. 1
     เวลา 09.00 น. ผมลงโปรแกรมตัวนี้ลงไปเครื่องผมไม่โดนไวรัสนะครับ แต่พอเวล 10.00น. ผมเข้าไปโหลด คลิป*** ที่แทรกไวรัสมาด้วยโดยที่ผมไม่รู้ มารู้ตัว ตอน 12.00น. เมื่อไวรัสแสดงตัวให้เห็น ผมก็แค่ Restart เครื่องคอมของผม พอเปิดเครื่องขึ้นมา เครื่องผมก็ไม่มีไวรัสแหละ ง่ายไหม ครับ

ตย. 2
    เวลา 09.00น.ผมโหลดแพชเกม CABAL เอาไว้ เสร็จตอน 09.03น. (ลงโปรแกรมเรียบร้อยแล้วนะ) จากนั้นเข้าเล่นเกม เลิกตอน 12.00น.แล้ว Restart เครื่องใหม่ ผมกลับต้องโหลดแพชเดิมใหม่อีกครั้ง
สาเหตุ :
    เนื่องจากการที่เราต้องการจะให้จำค่าใดๆ ก็ตามที่ต้องการนั้น เราก็จะต้องทำการปิดระบบโปรแกรมซ่ะก่อน เครื่องถึงจะทำการจำค่าที่เราตั้งเอาไว้

วิธีติดตั้ง
1.แตกไฟล์ ออกมาก่อนไว้ที่ไหนก็ได้ (แนะนำ ให้ไว้ที่หน้าจอก่อน สะดวกดี)
2.ดับเบิ้ลคลิ๊กที่ไฟล์ที่ชื่อ SETUP
3.ทำการเลือกติดตั้ง โดยเลือกจะระบบวินโดส์ที่ท่านใช้อยู่นะครับ
4. จากนั้นจะเห็น Volumes To Freeze มันจะทำการติ๊กให้ทุกไดร์ของเครื่องเรา ถ้าไม่ต้องให้โปรแกรมทำงานที่ไดร์ไหนก็ เอาเครื่องหมายถูกที่ไดร์นั้นออกก็ได้ครับ
5.จากนั้นกด Intall แล้วทำการเลือก Accept License Agreement แล้วกด OK เครื่องจะให้เราทำการ Restart เครื่องเราก็ OK ไปครับ มันก็จะทำการโหลดโปรแกรมพอเสร็จก็จะ Restart เครื่องเอง
6.เมื่อเปิดเครื่องก็จะเห็น ไอคอนแปลก ตรงนาฬิกาเครื่อง ให้กด Shift+ดับเบิ้ลคลิ๊ก ที่ไอคอนนั้น จะปรากฏกรอบให้เราใส่ Password ให้เรากด Enter ไปก่อน
7.จากนั้นก็จะเข้า โปรแกรมได้แล้วให้เราไปที่หน้า Password ทำการตั้ง Pasword ของเราขึ้นมา ทั้ง 2 ช่องให้เหมือนกันนะครับ เป็นอันเสร็จเรียบร้อย ลงโปรแกรมสูบรณ์

การตั้งค่าโปรแกรม
1. เมื่อเปิดเครื่องก็จะเห็น ไอคอนแปลก ตรงนาฬิกาเครื่อง ให้กด Shift+ดับเบิ้ลคลิ๊ก ที่ไอคอนนั้น จะปรากฏกรอบให้เราใส่ Password ให้เราใส่ Pasword ที่เราตั้งลงไป
2.ก็จะเห็น Status On Next Boot ในกรอบนั้นก็จะมี 3 หัวข้อมีความหมายดังนี้นะครับ
     2.1 เมื่อเปิดเครื่องเครื่องจะไม่ทำการจำค่าใดๆเลย
     2.2 เมื่อเปิดเครื่อง 1 ครั้งจะทำการจำค่าใดๆ จนกว่าจะ รีสตาร์ท (ตามจำนวนครั้งที่ตั้งไว้)
     2.3 เมื่อเปิดจะเสมือนไม่ได้ลงโปรแกรมนี้
การใช้งาน
     เมื่อเปิดเครื่องก็จะเห็น ไอคอนแปลก ตรงนาฬิกาเครื่อง ให้กด Shift+ดับเบิ้ลคลิ๊ก ที่ไอคอนนั้น จะปรากฏกรอบให้เราใส่ Password ให้เราใส่ Pasword ที่เราตั้งลงไป
     แล้วเลือก ข้อที่2 ตั้งเอาไว้ 1 ครั้ง จากนั้นทำการรีสตาร์ทเครื่อง
     พอเปิดเครื่องเราสามารถบันทึกข้อมูลใดๆ ลงฮาร์ดดิสของเราได้แล้วครับ เมื่อเราลงข้อมูลเสร็จก็ทำการ รีสตาร์ท เครื่อง เป็นอันเสร็จแล้วครับ

ปล. ถ้าจะโหลดแพชเกม หรือ โปรแกรม อารายก็ต้องแน่ใจก่อนกว่าไม่มีไวรัสแน่นอน โปรแกรมนี้เป็นเพียงเครื่องมือป้องกันอย่างนึงเท่านั้ แต่เครื่องเมือป้องกันที่ดีที่สุด ก็คือตัวของท่านเอง

ขอบพระคุณมากครับ"

Credit : Brahamus_Zero
Credit : KillerBoyZ

Download :

http://v3.gushare.com/file.php?file=4c495fbc2e78c30c616ad90d4c8248bd

Password : killerboyz

คุณ บุคคลทั่วไป  สนใจสมัคร VIP โหลดตรงจาก Server สุดแรง <<< คลิ๊กเลย<<<

VIP ซีรีย์ กว่า 600 เรื่อง หนัง กว่า 3000 เรื่อง เยอะมากๆ คุ้มค่าแน่นอน เพียงเดือนละ 199 บาท เท่านั้น
ล่าสุดกับหนัง 18+ โหลดตรง คุ้มสุดๆ หนังโป๊ อัปเดท ทุกวัน
การันตีด้วย Server VIP  4 ตัว ขนาดความจุ 50 TB เยอะมากๆ คุ้มสุดๆ เปิดมานานกว่า 4 ปี รีบๆสมัครกันนะคะ

ติดต่อ สอบถาม แจ้งปัญหา VIP โทร 086-0083626
mai4897
คนดี

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 22, 2009, 10:56:49 PM »

แนะนำเลยครับ ยิงฟันยิ้ม
         ใช้แล้วจะปลอดภัย ผมเองก็ใช้ครับ แต่ก็ขอแนะนำให้ freeze เฉพาะ drive C: จะได้บันทึกงานใน drive อื่นๆ ได้ครับ และถ้าไวรัสติดที่ drive อื่น ก็แก้ง่ายครับ เพราะมันไม่ติดระบบปฏิบัติการใน drive C: ยิ้มเท่ห์

ยิงฟันยิ้มใครที่มีลูกเด็กเล็กแดงที่ชอบ กดโน่นกดนี่มั่ว ๆ ยิ่งควรลง เพราะ restrart เมื่อไรทุกอย่างคืนกลับสภาพเดิมหมด

ยิงฟันยิ้ม ใครที่ชอบแอบที่บ้านดูเวบโป้บ่อยๆ ลงเลย เพราะ เพราะ restrart เมื่อไร history ก็หายเกลี้ยง 555

ยิงฟันยิ้ม คอมที่ใช้กันหลายๆมือ ลงเลยจะได้ไม่ต้องมานั่งโทษกัน ว่าไวรัสมาจากไหน

โอ้ยข้อดีมีเยอะจัง555

แต่ถ้าลืม password ก็แกไขอะไรไม่ได้เลยนะครับ ดังนั้นเราแถมตัวช่วย เมื่อพี่น้องลืม password
นี่เลย Deepunfreezer 1.6
http://www.mediafire.com/?s3rkzfyt42m

ลองนะแล้วจะร้องว่า "เดอะเฟิร์ส" อิอิอิ ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 23, 2009, 02:18:51 AM โดย mai4897 » บันทึกการเข้า

prosperous
คนดี

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 24, 2009, 05:42:24 PM »

โปรแกรมมานฝังอยู่ตรงไหนคับ หาไม่เจอ ถ้าจะเอาออกต้องทำไง อันที่เสมือนไม่ได้ติดตั้ง คือโปรแกรมยังอยู่เปล่าคับ
fantagreen
คนดีอีกหน่อย
**

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 24, 2009, 06:52:09 PM »

thankq
mai4897
คนดี

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 24, 2009, 07:30:21 PM »

ตอบคุณ prosperous นะครับ

1.โปรแกรม จะเป็นรูปไอคอน สี่เหลี่ยม(รูปหมี) อยู่ทางมุมขวาล่างของ Taskbar ครับ
2.กด shift ค้างไว้ แล้ว ดับเบิ้ลคลิกที่ icon ในข้อ 1.
3.ถ้ายังไม่เคยตั้ง pass word ก้ให้ตั้งเลย
4.พอตั้งเสร็จแล้วจะมีตัวเลือก
   Boot Frozen  อันนี้ ถ้า restart ครั้งต่อไปโปรแกรมจะเริ่มทำงาน(คือไม่จำการแก้ไขใดๆทั้งนั้น)
   Boot Thawed on next ... restart ตัวเลือกนี้ตั้งว่า จะให้โปรแกรมหยุดทำงานหลังจากการ boot ครั้งที่เท่าไร(ไม่แนะนำนะ เดี๋ยวงง)
   Boot Thawed ตัวเลือกนี้จะหยุดการทำงานของโปรแกรม หมายความว่า การ restart ครั้งต่อไปแก้ไขได้ปกติ จัดการคอมพิวเตอร์ได้ปกติ เหมือนไม่มีโปรแกรมนี้อยู่
5. ถ้าเราเลือก Boot Thawed ในข้อ 4 แล้วอยากให้โปรแกรมทำงานต่อ ก็ กด shift ค้างไว้ แล้ว ดับเบิ้ลคลิกที่ icon รูปหมี -->ใส่ password --> จากนั้นเลือก Boot Frozen -->แล้ว restart

สรุป

เอาการใช้งานแบบสั้นๆ
1.ถ้าจะแก้เพิ่มเติมอะไรก็ต้องปลดล็อคก่อนคือเลือก Boot Thawed แล้ว restart (ก่อนแล้วจึงแก้)
2.ถ้าแก้เสร็จแล้ว จะให้โปรแกรมป้องกันต่อก็เลือก Boot Frozen แล้ว restart (แล้วจะกลับมาป้องกัน)

โชคดี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 24, 2009, 07:38:41 PM โดย mai4897 » บันทึกการเข้า

neng05
คนดี

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2009, 08:27:01 PM »

ขอบคุณคร๊าบ ยิงฟันยิ้ม
kapooklook
คนดีอีกหน่อย
**

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2009, 03:33:53 PM »

สุดยอดคับโปรแกรมตัวนี้ ผมใช้อยู่นานแล้ว ไวรัสไม่กัว ( ไม่ต้องใช้ด้วย 555++ )

คัยมาเล่นก็ไม่กัว เพราะผม Format + ลงโปรแกรมที่ต้องการ แล้ว แช่แข็งที่ DRIVE C:

เรียบร้อยโรงเรียนจีนคับ คิคิ
wolnn
คนดี

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 01, 2009, 03:58:14 PM »

เจ๋งโครต

หากคุณเป็นอีกคนหนึ่งที่กำลังมองหาวิธีสร้างรายได้บน internet ทำงานบน internet รับเงินทาง internet ไม่ต้องขายสินค้า ไม่ต้องเข้าอบรม

ไม่ใช่ธุรกิจขายตรงอย่างที่คุณได้เคยผ่านมาในประเทศไทย โอกาสนั้นมาถึงคุณแล้ว
ด้วยธุรกิจแนวใหม่มาแรงแห่งยุค cloth2rich จากสุดยอดแผนธุรกิจแบบแบ่งปันผลกำไร
เป็นอีกแนวความคิดหนึ่งที่น่าจับตามองที่สุดในขณะนี้ คุณสามารถสร้างรายได้อย่างน้อย 2000 บาทใน3วันแรก เพียงโพสเว็บบอร์ด และส่งเมล์แค่นั้น

อ่านรายละเอียดที่นี่เลยครับ"สมัครทดลองระบบฟรี 5 วัน"
http://cloth2rich.com/regis.php?cid=25607
http://www.happy2rich.com/member/cloth2rich/index.php?user_reqweb=25067
ชมเว็ปไซต์
http://www.cloth2rich.com/index-plan.asp?cid=5884
http://www.cloth2rich.com/cloth.asp?cid=5884
แล้วพบกันนะครับ
cicem
คนดี

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 18, 2009, 07:12:35 PM »

ขอบคุณคับแล้วมันไปรบกวนโปรแกรม Antivirus ตัวอื่นป่าวคับ
คือผมลง Avast ไว้น่ะคับ
yomi
คนดี

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2010, 10:22:47 AM »

ขอรบกวนวิธีแก้ปัญหาค่ะ  คือเวลากรอกรหัสผ่านเรียบร้อยแล้ว(กรณีนี้ไม่ได้ลืมรหัสผ่านค่ะ) แต่เจ้าปัญหาก็คือจะไม่มีปุ่มขึ้นให้เลือกตรงที่Status On Next Boot (ที่ 3 ช่อง) ค่ะ  ทำให้ไม่สามารถถอนหรือตั้งค่าใดๆอย่างอื่นได้เลยค่ะ  รบกวนด้วยค่ะ  เดือนร้อนม้ากกกก
หน้า: [1]
  พิมพ์